A wasu ƙasashe ko yankuna, zafin jiki a cikin hunturu zai kai ƙasa da 0 ° C, wanda zai sa injin sanyaya ruwan sanyi na masana'antu ya daskare kuma baya aiki akai-akai.
Don haka, ya zama dole a ƙara na'urar sanyaya a cikin tsarin zazzagewar ruwa don hana daskarewa da ba da damar mai sanyaya yin aiki akai-akai. Don haka,
yadda za a zabi da
masana'antu chiller maganin daskarewa
?
Maganin daskarewa da aka zaɓa yakamata ya fi dacewa yana da waɗannan halaye, waɗanda suka fi dacewa ga injin daskarewa: (1) Kyakkyawan aikin hana daskarewa; (2) Anti-lalata da anti-tsatsa Properties; (3) Babu kumburi da zazzagewa ga magudanan ruwa da aka rufe da roba; (4) Ƙananan danko a ƙananan zafin jiki; (5) Nagartaccen sinadari.
Ana iya amfani da maganin daskarewa 100% a halin yanzu a kasuwa kai tsaye. Haka kuma akwai maganin daskarewa uwar maganin daskarewa (mai daskarewa) wanda gabaɗaya ba za a iya amfani da shi kai tsaye ba, amma yakamata a daidaita shi da ruwan da aka lalatar da shi zuwa wani takamaiman taro gwargwadon buƙatun zafin aiki. Ya kamata a lura cewa wasu daga cikin nau'in maganin daskarewa a kasuwa sune nau'i-nau'i masu yawa, waɗanda ke ƙara abubuwan da ke da alaƙa da ayyuka kamar anti-lalata da daidaitawar danko. Kuna iya zaɓar maganin daskarewa mai dacewa gwargwadon bukatunku.
Akwai ka'idoji guda uku don amfani da maganin daskarewa na chiller
: (1) Ƙarƙashin ƙaddamarwa, mafi kyau.
Maganin daskarewa galibi yana lalatawa, kuma raguwar maida hankali, yana da kyau lokacin da aikin antifreeze ya cika.
(2) Matsakaicin lokacin amfani, mafi kyau.
Maganin daskarewa zai lalace zuwa wani lokaci bayan amfani da shi na dogon lokaci. Bayan maganin daskarewa ya lalace, zai zama mai lalacewa kuma danko zai canza. Sabili da haka, yana buƙatar maye gurbin shi akai-akai, kuma ana bada shawara don maye gurbin sake zagayowar sau ɗaya a shekara. Kuna iya amfani da ruwa mai tsabta a lokacin rani kuma ku maye gurbin shi da sabon maganin daskarewa a cikin hunturu.
(3) Ba a so a hada su.
Gwada amfani da iri ɗaya na maganin daskarewa. Ko da manyan abubuwan da ke cikin nau'ikan maganin daskarewa iri ɗaya ne, dabarar ƙari za ta bambanta. Ba abu mai kyau ba ne a haɗa su don guje wa halayen sinadarai, hazo ko haɓakar kumfa na iska.
Semiconductor Laser chiller da
fiber Laser chiller
da S&A
masana'antu chiller manufacturer
buƙatar ruwa mai narkewa don sanyaya ruwa, don haka bai dace da ƙara maganin daskarewa ba. Lokacin ƙara maganin daskarewa zuwa ga
masana'antu ruwa chiller
, kula da ka'idodin da ke sama, don haka chiller zai iya gudana akai-akai.
![S&A industrial chiller CWFL-1000 for cooling laser cutter & welder]()