
Kamar shinkafa da mai, abin rufe fuska ya zama dole a rayuwarmu ta yau da kullun. Koyaya, wasu miyagu masu siyarwa suna sake sarrafa abin rufe fuska da aka yi amfani da su suna sayar da su kai tsaye ga masu siye ba tare da tsaftace su ba don samun riba mai yawa. Abubuwan rufe fuska na karya ba su iya kare mu daga cutar. Menene ƙari, suna da illa ga jikin ɗan adam. Don gano ainihin abin rufe fuska, mafi kyawun hanyoyin kai tsaye shine duba alamun rigakafin jabu na Laser akan fakitin ko a kan abin rufe fuska da kansu.
Mashin fuska na ainihi yana da alamar laser alama kuma wannan alamar na iya nuna launi daban-daban daga kusurwoyi daban-daban. Koyaya, na karya ba shi da canjin launi kuma ana buga shi ta hanyar buga tawada.
A haƙiƙa, dabarar yin alama ta Laser ba za a iya amfani da ita kawai don gano ainihin abin rufe fuska ba, ana kuma iya amfani da ita don gano sahihancin abinci, magunguna, taba, kayan lantarki da kayan kwalliya. Don haka me ya sa yake da ƙarfi sosai a yaƙi da jabu a masana'antu daban-daban?
To, da farko, bari mu dubi ka'idar aiki na na'ura mai alamar Laser. Na'ura mai alamar Laser tana amfani da makamashi mai ƙarfi da katako mai yawa na Laser a saman kayan. Hasken hasken da aka mayar da hankali zai sa saman kayan ya yi tururi ko canza launi kuma ana iya sarrafa hanyarsa cikin sauƙi. Kuma haka ake yin tambarin madawwamiyar. Injin yin alama na Laser na iya buga kalmomi daban-daban, alamomi da alamu waɗanda zasu iya zama matakin millimita ko matakin micrometer.
Kafin a yi amfani da injunan alamar Laser ko'ina, ana buga alamomin kan fakitin ta hanyar buga tawada. Alamomi ta hanyar buga tawada suna da sauƙin cirewa ko canza su kuma suna ɓacewa yayin da lokaci ya wuce. Bugu da ƙari, tawada abu ne mai amfani, wanda ke ƙara yawan farashin aiki kuma yana haifar da gurɓataccen yanayi.
Ɗauki kunshin abinci a matsayin misali. Tun da alamomin da aka buga ta tawada suna da sauƙin cirewa da canza su, wasu masu siyar da miyagu sun canza ranar samarwa ko sunayen abincin kuma suna sayar da su ga masu siye. Kuma hakan ba zai yuwu ba.
Zuwan na'ura mai alamar Laser yana taimakawa wajen magance matsalar bugun tawada. Yin amfani da na'ura mai alamar Laser akan kunshin abinci ya fi dacewa, ƙarin abokantaka na muhalli, mafi bayyane kuma mafi ɗorewa. Bayan haka, ana iya haɗa tambarin alamar Laser zuwa rumbun adana bayanai a cikin kwamfuta ta yadda kowace hanya za ta iya bin diddigin yadda ya kamata.
Kamar yadda muka sani, Laser kafofin suna da fadi da iri-iri da daban-daban Laser kafofin da daban-daban m kayan. Misali, Laser fiber sun fi dacewa akan nau'ikan kayan ƙarfe daban-daban; Laser CO2 sun fi dacewa akan kayan da ba ƙarfe ba; Laser UV na iya aiki akan duka ƙarfe da kayan da ba na ƙarfe ba amma a cikin daidaito mafi girma da aikace-aikace masu buƙata.
A gaskiya ma, CO2 lasers da fiber lasers an dade ana samun su don yin alamar laser. Waɗannan nau'ikan nau'ikan nau'ikan laser guda biyu suna samar da haske a cikin tsayin infrared. Aikin sarrafa alamar shine haƙiƙa yana dumama kayansa ta yadda saman kayan zasu yi carbonize, bleach ko ablate don nuna kwatancen launi daban-daban. Duk da haka, irin wannan dumama up zai lalata saman kunshin, musamman filastik kunshin a cikin abinci masana'antu, CO2 Laser marking inji da fiber Laser alama inji ba a ko'ina amfani a cikin abinci kunshin.
A wannan yanayin, amfanin UV Laser ya fi bayyane. Yawancin kayan zasu iya ɗaukar hasken ultraviolet fiye da hasken infrared kuma makamashin photon na Laser UV ya fi girma. Lokacin da UV Laser ke aiki a kan babban nau'in polymer, zai iya karya haɗin sinadarai na kayan sannan kuma saman kayan da ya karye zai yi tururi don gane ablation. A cikin wannan tsari, yankin da ke da zafi yana da ƙanƙanta kuma kaɗan kaɗan ne ke jujjuya makamashin zafi. Saboda haka, yana da ƙasa da cutarwa ga kayan fiye da CO2 Laser da fiber Laser. Kuma wannan shine dalilin da ya sa na'urar alamar Laser UV ta fi shahara a masana'antar abinci da likitanci.
Kamar yadda aka ambata a baya, UV Laser ya fi dacewa da mafi girman daidaito da ƙarin aikace-aikace masu buƙata. A gaskiya ma, yana da matukar kula da canjin thermal. Kuma don kiyaye Laser UV a daidaitaccen zafin jiki, dole ne a sanye shi da na'urar sanyaya ruwa ta Laser. S&A Teyu CWUL jerin da CWUP jerin Laser ruwa sanyaya su ne manufa zažužžukan. Suna ba da madaidaicin zafin jiki na ± 0.2 ℃ ~ ± 0.1 ℃, yana nuna babban ikon sarrafa zafin jiki. Bayan haka, dukkansu suna da ƙananan girma da nauyi, don haka za ku iya ɗaukar su duk inda kuke so. Nemo yadda ruwan sanyin ruwan Laser ɗinmu ke taimakawa kasuwancin alamar Laser ɗin ku ahttps://www.teyuchiller.com/ultrafast-laser-uv-laser-chiller_c3
