Tare da iska mai sanyi, gajeriyar kwanaki da tsawon dare suna nuna zuwan lokacin hunturu, kuma kun san yadda ake kula da ku.
masana'antu ruwa chiller
a wannan lokacin sanyi?
1. Ci gaba da
masana'antu chiller
a cikin wuri mai iska kuma cire ƙurar akai-akai
(1)Mai sanya sanyi
: Matsakaicin iska (fan mai sanyaya) na mai sanyaya ruwa ya kamata ya kasance aƙalla 1.5m nesa da cikas, kuma mashigar iska (gauze ɗin tacewa) dole ne ya kasance aƙalla 1m daga cikas, wanda ke taimakawa wajen watsar da zafin na'urar.
(2) Tsaftace & Cire kura
: Yi amfani da bindigar iska da aka danne akai-akai don busa ƙura da ƙazanta a saman na'urar na'urar don guje wa ƙarancin zafi da ya haifar da ƙarar zafin na'urar.
2. Sauya ruwa mai yawo a lokaci-lokaci
Ruwa mai sanyaya zai samar da sikelin a cikin tsari na wurare dabam dabam, yana shafar aikin al'ada na tsarin ruwa na ruwa. Idan na'urar sanyaya Laser tana aiki akai-akai, ana ba da shawarar maye gurbin ruwan da ke yawo sau ɗaya kowane watanni 3. Kuma yana da kyau a zaɓi ruwa mai tsafta ko ruwa mai tsafta don rage haɓakar lemun tsami da kuma kiyaye kewayen ruwa sumul.
3. Idan ba ku yi amfani da
ruwan sanyi
a cikin hunturu, yadda za a kula da shi?
(1)Darfafa ruwa daga chiller.
Idan ba a yi amfani da chiller a cikin hunturu ba, yana da matukar muhimmanci a zubar da ruwa a cikin tsarin. Za a sami ruwa a cikin bututun da kayan aiki a ƙananan zafin jiki, kuma ruwan zai fadada idan ya daskare, yana haifar da lalacewa ga bututun. Bayan tsaftacewa sosai da raguwa, yin amfani da busassun iskar gas mai ƙarfi don busa bututun zai iya guje wa ragowar ruwa don lalata kayan aiki da matsalar ƙanƙara na tsarin.
(2)Ajiye abin sanyi sosai.
Bayan tsaftacewa da bushewa ciki da waje na chiller masana'antu, sake shigar da panel. Ana ba da shawarar adana na'urar na ɗan lokaci a wurin da ba zai shafi samarwa ba, kuma a rufe injin tare da jakar filastik mai tsabta don hana ƙura da danshi shiga cikin kayan aiki.
4. Don wuraren da ke ƙasa da 0 ℃, ana buƙatar maganin daskarewa don aikin chiller a cikin hunturu
Ƙara maganin daskarewa a cikin hunturu mai sanyi zai iya hana ruwa mai sanyaya daga daskarewa, fasa bututun cikin Laser. & mai sanyi da kuma lalata ɗigon bututun mai. Zaɓi nau'in maganin daskarewa mara kyau ko amfani da shi ba daidai ba zai lalata bututun. Anan akwai abubuwa 5 da yakamata ku kula yayin zabar maganin daskarewa: (1) Kayayyakin sinadarai masu tsayayye; (2) Kyakkyawan aikin hana daskarewa; (3) Daidaitaccen danko mai ƙarancin zafi; (4) Anticorrosive da tsatsa; (5)Babu kumburi da yazawa ga magudanar ruwa ta roba.
Akwai mahimman ka'idoji guda 3 na ƙari na maganin daskarewa:
(1) An fi son maganin daskarewa mai ƙarancin hankali.
Tare da maganin daskarewa yana buƙatar gamsuwa, ƙananan ƙaddamarwa ya fi kyau.
(2) Mafi guntu lokacin amfani, mafi kyau.
Maganin daskarewa da aka yi amfani da shi na dogon lokaci zai sami wasu lalacewa, kuma ya zama mai lalacewa. Dankowar sa shima zai canza. Don haka ana bada shawarar maye gurbin maganin daskarewa sau ɗaya a shekara. Ruwan da aka tsarkake da aka yi amfani da shi a lokacin rani kuma an maye gurbin sabon maganin daskarewa a cikin hunturu.
(3) Kada a hada maganin daskarewa daban-daban.
Ko da yake nau'ikan maganin daskarewa daban-daban suna da sinadarai iri ɗaya, dabarar ƙari ta bambanta. Ana ba da shawarar yin amfani da iri ɗaya na maganin daskarewa don guje wa halayen sinadarai, hazo ko kumfa.
![S&A Industrial Water Chiller Winter Maintenance Guide]()